นั่นรวมถึงการใช้ความรู้จากการเรียน ได้ชมผลงานจากต่างประเทศ อย่างงานสารคดีจากสถาบัน National Film Board of Canada ที่ช่วยเปิดโลกทัศน์ให้เห็นงานสารคดีนั้นถ่ายทอดเรื่องราวและเล่าด้วยภาษาภาพที่ต่างจากขนบได้
รวมไปถึงการทำหนังสารคดีการเมืองที่เสร็จสมบูรณ์แล้วถึงสามเรื่อง หากยังไม่มีโอกาสนำมาฉายในไทย ซึ่งล้วนเป็นงานบันทึกเหตุการณ์การชุมนุมทางการเมืองตั้งแต่ปี ๒๕๖๓ ที่ถ่ายทอดทัศนคติของคนรุ่นใหม่ที่ออกมาประท้วงรัฐบาลใน ขณะนั้น ได้แก่ You Fuck with the Wrong Generation เป็นสารคดีผลิตเพื่อออกฉายทางโทรทัศน์, Song of Angry People ฉายที่เทศกาลภาพยนตร์ DMZ International Documentary Film Festival ประเทศเกาหลีใต้ และ Paradox of October