หนึ่งใน “จำนวนน้อย” ที่ว่านั้นคือ ปูเป้-จุฑารัตน์ ภิญโญดุลยเจต สาวไทยวัยไม่ถึง ๓๐ ที่มีผลงานโลดแล่นในสื่อยักษ์ใหญ่ของสหรัฐฯ หลายหัว เช่น นิวยอร์กไทมส์ (The New York Times) วอลล์สตรีตเจอร์นัล (The Wall Street Journal)
Soho House Award งานประกาศรางวัลประจำปีของ Soho House Emma Watson กับ Paul Mescal ยืนคุยกันโดยมีสต๊าฟยกของอยู่ข้างหลังคิดว่าแปลกดีที่รวมสองอย่างนี้เข้าด้วยกันในภาพเดียว ภาพ : จุฑารัตน์ ภิญโญดุลยเจต
TIME100 Next Gala งานรื่นเริงของนิตยสาร TIME ที่เชิญบุคคลน่าจับตามองในปีนั้น ๆ เป็นภาพที่จับจังหวะและอิริยาบถที่หลากหลายของคนบนโต๊ะอาหาร คิดว่าองค์ประกอบภาพน่าสนใจดี ภาพ : จุฑารัตน์ ภิญโญดุลยเจต
เมื่อไปเรียนที่ The International Center of Photography (ICP) นครนิวยอร์ก ชิ้นงานตัวจบได้รับการตีพิมพ์ลงในนิตยสาร นิวยอร์กเกอร์ (The New Yorker) และเผยแพร่ในนิตยสาร พีดีเอ็น (pdn) เมื่อเข้าสู่โลกการทำงาน เธอเป็น “คนหลังกอง” ทำงานด้านตัดต่อภาพยนตร์ให้โปรดักชันเฮาส์ในประเทศไทย